เมื่อวันที่ 12 ธันวาคม 2562 ทีมมูลนิธิสิ่งแวดล้อมศึกษา นำโดย รศ.ดร.ประยูร วงศ์จันทรา (ประธานมูลนิธิสิ่งแวดล้อมศึกษา ได้เดินทาง ร่วมฌาปณกิจศพ คุณตาโฮม คงประสิทธิ์ คุณตาของคุณ นิอร เจริญพร นักจิตอาสามูลนิธิสิ่งแวดล้อมศึกษา ที่ได้เสียชีวิตเนื่องจากโรคชรา โดยทางทีมมูลนิธิสิ่งแวดล้อมศึกษาขอแสดงความเสียใจกับความสูญเสีย และขอเป็นกำลังใจ มา ณ โอกาสนี้
![](http://www.found-ee.com/wp-content/uploads/2020/01/78869533_760953244411275_6695070466400321536_n.jpg)